Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tham gia giúp đỡ bé Thục Đan, con anh Tomgroup

3 posters

Go down

Tham gia giúp đỡ bé Thục Đan, con anh Tomgroup Empty Tham gia giúp đỡ bé Thục Đan, con anh Tomgroup

Bài gửi by bduong 16/12/2009, 5:13 pm

Xin được trích nguyên văn bài của e Quạ, chả có gì phải viết thêm vì viết đã quá hay rồi.

Nối Vòng Tay Lớn – Chia Sẻ Khó Khăn.
Một chiều khá thảnh thơi, đang ngồi lắng nghe em kể đầy hào hứng về khoảng thời gian được cùng các bạn của mình giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn. Nụ cười trên môi chợt tắt, sự sôi nổi hào hứng qua các câu chuyện chợt mất, như một lẽ bình thường phản xạ, tôi dồn tất cả sự chăm chú lắng nghe, một câu chuyện chất chứa trong lòng làm em suy nghĩ rất nhiều được tâm sự: “Bình thường đôi lúc có những bạn không thật sự hiểu vẫn nói về Hội Từ Thiện Nối.vn của em như làm từ thiện cứ phải những nơi xa xôi!. Kèm theo câu hỏi: không lẽ những người cần giúp đỡ không có bên cạnh mình?”. Nét buồn hiện rõ trên khuôn mặt: “Với em không phải vì quên mà chỉ đơn giản là nên làm việc gì cần hơn”.
Câu chuyện được mở đầu bất ngờ sau câu trả lời hết sức đơn giản của em về câu hỏi của những bạn trẻ: “Em mới nhận được tin của một người bạn thân. Thục Đan, con gái của anh có chuẩn đoán rằng cháu bị bệnh tim và cần phải được mổ. Một ca không đơn giản, Thông liên thất rộng, TAĐMP nhiều, hở van 2 lá - 3 lá - van động mạch phổi ”. Nét mặt thắm đượm buồn hiện ra rõ rệt: “Với một ca như thế này, có thể phẫu thuật phải trả một chi phí rất lớn với em bé 4 tháng tuổi nặng có 4 kg”. Giọng trầm xuống, xúc động: “ Nhắc đến tên Hùng-tomgroup có thể nhiều anh em chơi với hội 67, GL, CD, Sidecar, Du lịch, Otofun và rất nhiều các anh em khắc trong ttvn sẽ chẳng xa lạ gì!, người đàn ông hiền hiền, nhiệt tình đấy là bạn em – bố của bé Thục Đan. Cứ nói đến anh lại nhớ câu chuyện một năm trước, khi khó khăn tinh thần rất lớn tưởng chừng như khó qua khỏi (xin không kể ra vì hiện tại có thể làm nhân lên nỗi buồn trong bạn Hùng rất nhiều), thế mà nhờ sự động viên của các anh em trong honda67…, gia đình anh cũng vượt qua. Năm 2009, bé Thục Đan ra đời , lúc nghe được tin 2 mẹ con mạnh khỏe, niềm vui trên gương mặt người được làm cha ấy lại chẳng được bao lâu, những khó khăn lại ập đến với gia đình anh…”. Nói đến đây, em im lặng... kèm theo nỗi day dứt. Một nỗi buồn bao trùm, sự im lặng, day dứt của em đã làm tôi quả quyết muốn được kể câu chuyện này với tất cả mọi người.
Thực tế trên đây là câu chuyện dài sẽ có dịp tôi kể với các bạn. Nhưng trước mắt qua những dòng ngắn ngủi tâm sự trên tôi mong sự chia sẻ, một lời kêu gọi chúng ta hãy chung tay giúp đỡ, đừng hờ hững với hoàn cảnh bé Thục Đan. Lần đầu tiên một chương trình quyên góp, kêu gọi trên danh nghĩa không chỉ một người bạn, một người anh em, mà cả với cộng đồng những người có trái tim nhân hậu, hãy giúp cho bé Thục Đan vượt qua căn bệnh này để cháu được tiếp tục sống và làm một công dân tốt sống có ích cho xã hội. Rất mong các anh chị em khác từ honda67 cả nước, CD , GL, Sidecar, Du lịch, ... hãy nắm tay với tôi cùng kêu gọi, khơi dậy chữ tâm trong mỗi con người. Tôi tin rằng khi chúng ta cùng chung tay thì dù là một tiếng nói, một lời sẻ chia cũng sẽ mang đến một kết quả thật tuyệt vời, chắc chắn một trái tim khỏe mạnh cho bé Thục Đan.
Chúng ta hãy cùng chia sẻ bằng vật chất như tiền (để gia đình bé có khoản chi trả trước và sau phẫu thuật) hoặc các anh chị, các bạn ở HN có thể đăng ký tham gia hiến máu cho bé lúc phẫu thuật (thông tin về nhóm máu của bé sẽ sớm được cập nhật) . Hãy nhớ, sự chia sẻ của các bạn dù ít, dù có thể là một lời chúc cũng thay một tiếng nói từ con tim mình rồi.
Xin chân thành cảm ơn những bạn có tấm lòng hảo tâm.
Thông Tin Liên Lạc

Trần Ly
091 553 1212
bduong
bduong

Tham gia giúp đỡ bé Thục Đan, con anh Tomgroup Empty Re: Tham gia giúp đỡ bé Thục Đan, con anh Tomgroup

Bài gửi by b_e 16/12/2009, 8:00 pm

Chiều nay mình đã chuyển tới Quạ, và cũng kêu gọi được bên Otofun một ít nữa, sẽ chuyển cho bác Tôm sớm.

Cố lên, mọi người đều mong cháu Thục Đan khỏi bệnh và mau lớn!!! Còn làm thông gia nữa chứ Very Happy
b_e
b_e

Tham gia giúp đỡ bé Thục Đan, con anh Tomgroup Empty Re: Tham gia giúp đỡ bé Thục Đan, con anh Tomgroup

Bài gửi by sondongnat 23/12/2009, 4:31 pm

Chào các bạn !
Để thuận tiện, mình nghĩ em Quạ nên thông báo số tài khoản.

sondongnat

Bài gửi by b_e 23/12/2009, 11:03 pm

Bác xem thông tin và số tk ở đây nhé

http://ttvnol.com/forum/garage/1225185.ttvn
b_e
b_e

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics